Diễn đàn của tập thể A1K7 THPT Hà Huy Tập
Thông báo một số bạn đăng kí nhưng chưa vào được thì đã vào được rồi, các bạn hãy vào mục "Thành viên" xem mình đã có chưa nhé, chúc các bạn vui vẻ
<h3> Forum của A1K7 Hà Huy Tập Cẩm Xuyên</h3>
Thông báo một số bạn đăng kí nhưng chưa vào được thì đã vào được rồi, các bạn hãy vào mục "Thành viên" xem mình đã có chưa nhé, chúc các bạn vui vẻ
<h3> Forum của A1K7 Hà Huy Tập Cẩm Xuyên</h3>
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Đây là trang trao đổi thông tin điện tử của học sinh lớp A1K7 THPT Hà Huy Tập.

Trang ChínhTrang Chính  PortalPortal  GalleryGallery  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  bingbo  

Share  | 

Thầy ơi!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giả Thông điệp
phamthang

phamthang

Điểm số : 10624
Độ kool : 0

Thầy ơi! Vide
Bài gửiTiêu đề: Thầy ơi!   Thầy ơi! Icon_minitimeWed Apr 21, 2010 6:17 pm

Thầy à. Em xin lỗi thầy! Hình như đã rất lâu rồi em không gọi điện hỏi thăm thầy! Trong cái cuộc sống bỡ ngỡ và đầy lo toan của một đứa sinh viên năm nhất – cái cảnh lần đầu phải sống tự lập – có những lúc em đã không còn nhớ đến một người đã chắp cánh cho những ước mơ của em. Để rồi lâu lâu, ngồi mở điện thoại ra và em đã giật mình khi nhìn thấy 2 từ Thầy Đồng trong danh bạ và chợt nhớ ra là lâu lắm em không gọi cho thầy.

Thầy!
Có thể ai đó bảo là thầy nghiêm khắc nhưng với em thầy luôn là một người thầy hiền từ, ân cần và tận tụy với lũ học trò chúng em. Thầy mãi là người cha, người anh trai tuyệt vời của em. Bình thường rất ít khi thầy xưng là “thầy, em” mà thầy luôn xưng là “ông, mình” với em. Không những thế, thầy còn đặt cho em cái biệt danh là "Thắng còi", và gặp em ở đâu hay lúc gọi điện thầy đều gọi em với cái tên "Thắng còi à?".Hi. Các thầy cô giáo khác vẫn hỏi em là tại sao thầy Đồng lại gọi em là "còi" trong khi em cao rứa mà, và có lần thầy đã bảo vì em còi về chiều ngang.
Thầy ơi! Icon_lol Thầy đã dạy cho em biết yêu môn toán hơn rất nhiều và thích học nó.

Không chỉ có thế, 3 năm cấp 3 mà không năm nào thầy quên chúc mừng sinh nhật em. Có lẽ em là người rất may mắn so với những đứa học trò còn lại được thầy nhớ cả ngày sinh nhật. (Hi. Anh trai tốt của em mà nị.)

Một buổi chiều đi học về đang ngồi trên xe buýt em đã gần khóc khi được nghe bài hát “Người thầy” có một đoạn : “thầy vẫn đứng bên sân trường năm ấy, dõi theo bước em trong cuộc đời. Dẫu đếm hết sao trời đêm nay, dẫu đếm hết lá mùa thu rơi nhưng ngàn năm làm sao em đếm hết công ơn người thầy?”. Và hôm ấy, về đến kí túc xá, việc đầu tiên là em đã gọi điện về cho thầy và hôm đó thầy không quên hỏi thăm việc học hành của em và động viên em phải cố gắng học tập. Em còn nhớ, hôm em liên hoan để đi học đại học, lúc ra về, thầy đã căn dặn em rằng :”Em ra ngoài đó cố gắng học hành và không được chỉ dừng lại ở học đại học thôi đấy
nhé!” Và cả hôm biết tin em nhận được học bổng đi du học khi em gọi điện về báo tin, thầy đã rất mừng, lúc ấy thầy đang bận. Thế nhưng sau đó thầy đã gọi lại vừa để chúc mừng vừa động viên em phải “cố gắng thật nhiều vì con đường phía trước của em còn rất nhiều gian nan”. Cám ơn thầy. Em sẽ cố gắng thật nhiều thầy à. Em sẽ không phụ lòng thầy đâu. Có lẽ công ơn của thầy với em sẽ chẳng thể nào kế hết, có thể em sẽ không nhớ hết được tất cả nhưng có một điều là em sẽ không bao giờ quên được hình ảnh một người thầy gầy gầy, không cao lắm và vẫn luôn động viên em học hành. Chúc thầy luôn mạnh khỏe để dẫn dắt bao thế hệ học trò nữa thầy nhé, chúc gia đình thầy hạnh phúc và chúc thầy thành công trên sự nghiệp của mình.

Mọi người à, 15/5 này là sinh nhật thầy đó, chúng ta hãy gọi điện về chúc mừng sinh nhật thầy với nhé! Đừng có quên đó nha. À các bạn thử nghe bài hát Người thầy đi, hay lắm đấy!

Được sửa bởi phamthang ngày Thu Apr 22, 2010 10:54 am; sửa lần 3.
Admin
Admin
Admin

Điểm số : 13280
Độ kool : 0

Thầy ơi! Vide
Bài gửiTiêu đề: Re: Thầy ơi!   Thầy ơi! Icon_minitimeWed Apr 21, 2010 11:01 pm

Thật xúc động!
https://songhoai.forumvi.com
namhaivan_124

namhaivan_124

Điểm số : 10296
Độ kool : 10

Thầy ơi! Vide
Bài gửiTiêu đề: Re: Thầy ơi!   Thầy ơi! Icon_minitimeThu Apr 22, 2010 9:24 am

thang oi,mi noi man tau cung muon khoc.............
lau rui t cung khong goi ve thay m ah?
giu t goi cho thay da...............thay DONG oi?////////////
men_ptit_99
Admin
men_ptit_99

Điểm số : 11758
Độ kool : 1

Thầy ơi! Vide
Bài gửiTiêu đề: Re: Thầy ơi!   Thầy ơi! Icon_minitimeThu Apr 22, 2010 8:00 pm

phải chăng mình cảm thấy muốn khóc,thật là cảm động,nhưng đó là sự thật.cảm ơn thầy đã dạy dỗ,chăm lo.quan tâm chúng em.chúc thầy luôn luôn mạnh khỏe,dạy tốt và có nhiều học trò ngoan,học giỏi như Thắng còi.chúc gia đình thầy luôn luôn hạnh phúc.
Sponsored content

Thầy ơi! Vide
Bài gửiTiêu đề: Re: Thầy ơi!   Thầy ơi! Icon_minitime

Thầy ơi!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang
Nội dung thông báo
* Viết tiếng Việt có dấu, là tôn trọng người đọc.
* Chia sẻ bài sưu tầm có ghi rõ nguồn, là tôn trọng người viết.
* Thực hiện những điều trên, là tôn trọng chính mình.
-Nếu chèn smilies có vấn đề thì bấm A/a trên phải khung viết bài